POSTPTC.COM | หาเงินดอลลาร์ผ่านเน็ต
พฤษภาคม 01, 2024, 11:38:44 PM *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: “อ่านก่อน คิดลงทุน” Hyip การลงทุนที่เสี่ยงที่สุดในโลก!

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
เกิดข้อบกพร่องขึ้นกับเว็บ postptc.com
ขออนุญาติย้ายที่อยู่โดเมนใหม่ PostPTC.Net
Move to new web domain name - PostPTC.Net
ย้ายที่อยู่โดเมนใหม่ PostPTC.Net
หน้า: [1] 2 3 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเวป สายฟรี! + สายลงทุน! Bitcoin และ coins อื่นๆ อัพเดตเรื่อยๆ!!!!!  (อ่าน 287874 ครั้ง)
lomo
POST GOLD

« เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2017, 04:20:53 PM »

กระเป๋าเก็บ bitcoin ที่แนะนำ
1.Bx

เป็นเว็ปเก็บ bitcoin และ coins ชนิดต่างๆ ครับ นอกจากนี้ bx ยังสามารถ เทรด bitcoin และ เทรด coins ชนิดอื่นๆ ได้ด้วยครับผม
เป็นเว็ปที่คนไทยใช้อันดับต้นๆของประเทศไทยเลยก็ว่าได้

2.cryptopia

เป็น wellet อีกตัวที่น่าสนใจเพราะว่า สามารถเป็นกระเป๋าเก็บ coin ชนิดต่างๆได้กว่า 400 กว่า coin เรียกได้ว่าเยอะมากๆ
ภายในเว็ป ยังสามาารถเทรด coin ชนิดต่างๆได้ด้วย คล้ายๆ BX และอีกหนึ่งความพิเศษเลยก็คือ
เราสามารถลงของขายในเว็ป ซื้อ-ขาย กันด้วย BTC ครับ เป็นอีกหนึ่ง wellet ที่น่าสนใจไม่น้อยครับผม

เวปสายฟรี+ลงทุน
1.cryptominingfarm

Cryptominingfarm เป็นเว็ปขุดบิทคอยน์เสมือน ของบริษัท Lifetime Technology (Thailand) ตั้งอยู่จังหวัดเชียงใหม่
สมัครแล้วรับกำลังขุดฟรี 50 GHS (ต้องลงทุนขั้นต่ำตลอดชีพ 20 GHS ก่อนถึงจะขุดได้ครับ)
ตอนนี้ทางเว็ปมีให้เลือกเหรียญขุด 4 เหรียญนะครับ คือ btc, eth, usdt และ unit ครับ
สำหรับการลงทุนจะใช้ เหรียญ btc กับ unit ครับ (unit จะใช้ซื้อสัญญาเฉพาะ 15ปี กับ ตลอดชีพ)
เหรียญ unit สามารถซื้อ-ขาย ได้ที่ cryptopia ครับผม

สามารถติดตาม ข่าวสารต่างๆได้ที่ facebook ของ Cryptominingfarm ได้ที่นี้ครับ
https://www.facebook.com/cryptominingfarm/

เหรียญ unit  สามารถชำระเงินดิจิตอลด้วย UNIT Pay ได้แล้วที่ Lifetime Coffee นะครับผม
สามารถติดตาม ข่าวสารต่างๆได้ที่ facebook ของ Lifetime Coffee ได้ที่นี้ครับ

https://www.facebook.com/LifetimeCoffeeOfficial/

อันนี้เป็น ช่องของ Lifetime Technology นะครับ
เป็นการแนะนำการจ่ายด้วยเหรียญ unit ที่ร้าน Lifetime Coffee ครับผม

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=NKEEu3SEdL8" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=NKEEu3SEdL8</a>

จากการจัดอันดับของเว็ป Top 10 Bitcoin CloudMining
เว็ป cryptominingfarm อยู่อันดับ 1 ครับ จากความน่าเชื่อถือ และ ไม่มีค่าดีฟในการขุด

ที่มา http://www.top10bitcoincloudmining.com/top10bitcoincloudmining/Top10BitcoinCloudMining.com.html

2.freebitco

freebitco เป็นเว็ปเคลม bitcoin ฟรี เคลมได้ทุกๆ 1 ชม.
นอกจากจะได้ bitcoin แล้ว ยังได้ lottery tickets และ reward points ไว้แลกรางวัลด้วย

***เป็น สคริป botstart นะครับ เอามาจากฝรั่งครับผม เมื่อกดใช้แล้ว คำว่า FREE BTC จะเปลี่ยนเป็น START BOT ***
กด START BOT แล้ว มันจะแจ้งให้เราใส่ค่าในการแทงครับ แล้วกด ตกลง จึงเริ่มทำงานครับ
ส่วนเวลาจะหยุดนั้นให้กดรีเฟรซนะครับ ลองไปทดสอบกันดูนะครับ
ใช้ตามความเหมาะสมครับ พยายามอย่าใช้นาน เดียวจะโดนลากหมดทุน ครับผม
Download

3.adbtc.top

adbtc.top เป็นเว็ปคลิกได้เป็น ซาโตชิ จ่ายค่อนข้างเยอะพอสมควร
เว็ปนี้สามารถเอาโฆษณาเว็ปไซค์ต่างๆ มาลงโดยใช้เครดิตจากที่เราคลิกได้ด้วย
หรือจะคลิกแล้วได้เป็น ซาโตชิ อย่างเดียวก็ได้ จ่ายขั้นต่ำอยู่ที่ 15,000 ซาโตชิ

4.freedoge

freedoge เป็นเว็ปเคลม dogecoin ฟรี เคลมได้ทุกๆ 1 ชม.

***เป็น สคริป botstart นะครับ หลักการทำงาน แบบเดียวกันกับ ของ freebitcoin ครับ***
ใช้ตามความเหมาะสมครับ พยายามอย่าใช้นาน เดียวจะโดนลากหมดทุน ครับผม
Download

5.swissadspaysethfaucet

swissadspaysethfaucet เป็นเว็ปเครม ethereum ฟรี เคลมได้ทุกๆ 1 ชม. เว็ปนี้สามารถเอาโฆษณาเว็ปไซค์ต่างๆ
มาลงโดยใช้เครดิตจากการเครม ethereum ของเราได้ด้วย

6.faucethub

เว็ป faucethub ไม่ได้แค่เป็นเว็ปตัวกลางเท่านั้น ในเว็ปยังบอกเว็ปไว้เคลมเข้ากระเป๋า faucethub จากที่อื่นๆ อีกด้วย
นอกจากนี้ faucethub ยังมี coins อื่นๆให้เก็บอีกครับ

7.bitrad

bitrad เป็นเว็ปที่ให้ฟัังวิทยุแล้วเราจะได้เป็นเหรียญ BRO COINS
โดยคำนวณเป็นนาทีที่เราฟังไป มีคลื่นวิทยุชั้นนำทั่วโลก ของไทยก็มีครับ
ราคา 1 BRO ณ ตอนนี้อยู่ที่ 3,800 ซาโตชิครับ จ่ายออกเข้ากระเป๋าทุกๆ 1 ชม.
หรือถ้ายังไม่ถอนเข้ากระเป๋าก็สามารถสะสมในเว็ปไว้ก่อนก็ได้ครับ
***ตอนนี้ สามารถซื้อ-ขายเหรียญ BRO ได้แล้วนะครับที่เว็ป***
cryptopia

ราคาจากเวป coinmarketcap.com ของ bro
https://coinmarketcap.com/currencies/bitradio/

8.coinfaucet

เป็นเว็ปเคลมเหรียญ ripple ฟรี เคลมได้ทุกๆ 1 ชม. นอกจากจะได้ ripple แล้ว ถอนขั้นต่ำที่ 1 xrp ครับผม

9.eobot

EOBOT เป็นเวป Cloud mining เปิดบริการเมื่อตั้งแต่ 2013 โดยระบบการเช่าซื้อ มีอายุสัญญาตามที่เลือก โดยไม่มีระบบตลอดชีพ
โดยในเวปสามารถเคลมเหรียญฟรี 1 ครั้งต่อวัน (ส่วนมากจะเป็น dogecoin) เอามาแปลงเป็นกำลังขุดได้

10.EMINING.CLUB
EMINING.CLUB เป็นเว็ปขุดเหรียญเสมือน มีให้เลือกขุดทั้ง BTC, ETH, BCH, LTC, ZEC, DOGE ครับ
สมัครแล้วรับกำลังขุดฟรี 100 GHS เป็นเวลา 1 เดือนครับ

เวปสายเกม
1.luckygames

luckygames มีให้เลือกเล่นเกมต่างๆ จุดเด่นที่มีเหรียญให้แลกเปลี่ยนเยอะมากกว่า 50 coins
อนาคตน่าจะเพิ่มมากกว่านี้แต่ละเหรียญที่เพิ่มมาจะเป็นเหรียญที่ พื้นฐานค่อนข้างดี เช่น
neo, cardano, stellar, nem, steem, zcoin ฯลฯ
ตอนนี้ luckygames พิเศษตรงที่ มี lucky-tokens
ให้เคลมเล่นฟรี 500 - 1K เคลมได้ทุกๆ 1 นาทีถ้ายอดหมด

lucky-tokens ไม่สามารถถอนได้ แต่สามารถเอาไปแลกเป็น VIP หรือ รางวัลต่างๆ ได้ครับ

2.bitsler

BITSLERเกมยอดฮิตอีกหนึ่งเกมมีให้เลือกเล่นเกมต่างๆ มากมาย รับฟรี 300 ซาโตชิ เป็นทุนในการเล่น
ถ้าหมดสามารถรับใหม่ได้ รับได้ลิมิต 15 ครั้ง/วัน
***เข้าเกมครั้งแรกไปที่ deposit แล้วตั้ง password เป็นของเราครับ ตั้งเสร็จออกจากระบบ แล้วเข้าใหม่***
เป็นการทดสอบ id กับ password อีกครั้งเพื่อความมั่นใจครับผม

3.sharkoin

sharkoin เป็นเกมแบบเดียวกับ bitkong มาเลย การเล่นแบบเดียวกันเลยครับ
ข้อดี ของเกมนี้ คือ สามารถโอน coin เข้าไปเล่นได้หลากหลายครับ
เวลาถอนถ้าถอนเป็น dogecoin หรือ litecoin
ไม่เสียค่าธรรมเนียม
ครับ แต่ก่อน sharkoin ต้องลงทุนเล่นอย่างเดียวครับ แต่ตอนนี้ทาง
sharkoin มีโบนัสให้เล่นเกม ถ้าชนะหมดได้ทุนเล่นสูงสุด 0.09 us สามารถเล่นโบนัสได้ทุกๆ 60 นาที

*****การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลก่อนการตัดสินใจลงทุนครับผม*****
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2018, 02:08:54 PM โดย lomo » บันทึกการเข้า

lomo
POST GOLD

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 10:46:07 AM »

จุมพิต bitrad เราสามารถดู points และ เวลา ที่เราฟังเพลงได้จากส่วนนี้ครับ พอกดเข้า profile ก็จะเห็น จุมพิต

- ส่วนที่ 1 All time streamed คือ เวลาที่เราได้ฟังเพลงทั้งหมด นับเป็นนาที
- ส่วนที่ 2 All time earned คือ จำนวนที่ถอนเข้ากระเป๋า wallet ถ้าถอนเข้ากระเป๋าจะมียอดนับตรงนี้ครับ
- ส่วนที่ 3 Activity points คือ คะแนนที่ได้จากการฟังจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ตัดยอดทุกๆ 1 ชม. แล้วนับใหม่ ยอดที่ตัดไปจะเปลี่ยนไปเป็น เหรียญ BRO ใน Balance ครับ
- ส่วนที่ 4 Balance คือ จำนวน เหรียญ BRO ที่เรามี ถ้าเราใส่ที่อยู่กระเป๋า wallet ยอด balane จะถอนเข้าทุกๆ 1 ชม. ครับ ถ้ายังไม่ได้ใส่ก็จะสะสมไปเรื่อยๆ ครับ

ส่วนกระเป๋า wallet ที่รองรับเหรียญ BRO ตอนนี้ก็คือ tradesatoshi ครับ เพียงแค่สมัครแล้วสร้างที่อยู่ เหรียญ BRO แล้วเอาที่อยู่ไปใส่ในเว็ป bitrad ทุกครั้งที่มียอดใน balance ครบ 1 ชม. ก็จะโอนเข้ากระเป๋าเลยครับ หรือถ้ายังไม่ใส่ก็เก็บไว้ในเว็ปแบบผมก่อนก็ได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2017, 07:08:00 PM โดย lomo » บันทึกการเข้า

lomo
POST GOLD

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2017, 02:12:46 PM »

ยืนยันการถอนนะครับผมเว็ป spectrocoin ถอนเข้ากระเป๋าอัตโนมัติครับผม
ตอนบ่าย2โมงกว่าๆ วันเมื่อวานนี้ครับ เข้ามา 8,017 ซาโตชิครับ ลองดูได้ครับ
สายฟรี เว็ปเคลม bitcoin ทุกๆ 6 ชม. ได้ครั้งละ 25-400 ซาโตชิ ครับผม
(เว็ปปรับการเคลมน้อยลงกว่าเก่านะครับจากแต่ก่อน 250-4,000ซาโตชิ)

lomo
POST GOLD

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2017, 04:03:52 PM »

อันนี้มาแชร์เทคนิคกันนะครับสำหรับ bitkong
สูตรที่ผมใช้นะครับ ก็คือ

1.เล่นแบบปานกลาง เพราะมันจะมีให้เลือก 2 ช่อง ถ้าสมมุติครั้งแรกแล้วได้กำไร เราจะได้ ประมาณ 90% กว่าๆ แต่เสียก็ไม่ได้ในไม้นั้น

2.ทุนที่ใช้แต่ละไม้ ยกกรณีผมนะครับ ไล่ระดับความเสี่ยงน้อยไปมาก ที่ผมรับความเสี่ยงได้เริ่มต้นที่ 0.5บ., 1บ., 2บ., 5บ., 10บ., 20บ., 50บ., 100บ., 200บ., 500บ. สามารถปรับความเสี่ยงให้น้อยกว่านี้ก็ได้ครับ เพราะแต่ละคนรับความเสี่ยงได้ไม่เท่ากัน

3.แพ้ 2 ครั้งแล้วทบ สูตรนี้เป็นการลดความเสี่ยงอีกระดับหนึ่ง เพราะถ้าแพ้แล้วทบเลย จริงอยู่อาจจะได้กำไรเยอะกว่า แต่ความเสี่ยงก็เยอะกว่าเพราะถ้าแพ้
(ยกในกรณีผมนะ) 0.5บ., 1บ., 2บ., 5บ., 10บ., 20บ., 50บ., 100บ., 200บ., 500บ. จะได้ว่า 10 ครั้ง ถ้าแพ้ติดกัน จบครับ แต่ในทางกลับกันถ้าแพ้ 2 แล้วทบ
0.5บ., 0.5บ., 1บ., 1บ., 2บ., 2บ., 5บ., 5บ.,10บ., 10บ., 20บ., 20บ., 50บ., 50บ.,100บ., 100บ., 200บ., 200บ. ,500บ., 500บ. จะเห็นได้ว่า ต้องแพ้ติดต่อกันถึง 20 ครั้งถึงจะ จบเกม

ข้อเสีย จริงอยู่ว่าอาจจะต้องแพ้ถึง 20 ครั้งถึงจะ จบเกม (ยกในกรณีผมนะ) แต่ก็ต้อง ชนะติดกัน 2 ครั้งเพื่อจะได้กำไรแล้วเริ่มต้นค่าน้อยสุดใหม่ เช่น

0.5บ.=x, 0.5บ.=x, 1บ.=x, 1บ.=x, 2บ.=o ตานี้จะได้ 3.88 บ., 2บ.=o ตานี้จะได้ 3.88 บ. ดังนั้น 3.88 + 3.88 = 7.76 บ. เอามาหักลบที่แพ้ไป 3 บ.(0.5, 0.5, 1, 1)
จะได้ 4.76 บ. หักทุน 4 บาท = กำไรจริงๆ 0.76 บ.  จากนั้นก็เริ่มที่ 0.5บ.ใหม่

ในกรณี แพ้ตา - ชนะตา ต้องชนะติดกัน 2 ครั้งแล้วเริ่มต้นค่าน้อยสุดใหม่ เช่น  0.5บ.=x, 0.5บ.=x, 1บ.=x, 1บ.=x, 2บ.=o ตานี้จะได้ 3.88 บ., 2บ.=x, 2บ.=o ตานี้จะได้ 3.88 บ., 2บ.=x, 2บ.=o ตานี้จะได้ 3.88 บ., 2บ.=o ตานี้จะได้ 3.88 บ.

จะได้ดังนี้ เสียรวม 0.5+0.5+1+1+2+2 = 7, ได้รวม 3.88+3.88+3.88+3.88 = 15.52 ดังนั้น 15.52- 7 = 8.54 หักทุน 8 บาท = กำไรจริงๆ 0.54 บ. แล้วเริ่มที่ 0.5 ใหม่

4.สังเกตุการออกกล้วยและขี้แต่ละครั้ง เราจะไม่กดข้างใดข้างหนึ่งตลอด เพราะนั้นอาจะเป็นหายนะ เพราะบอทจะจับทางเราได้ ที่ผมสังเกตุ
1. กล้วยจะออกซ้ายมากกว่าขวา ประมาณ 60/40
2. บางครั้งกล้วยจะออกซ้ายติดๆ 3-9 ครั้ง หรือ กล้วยจะออกขวาติดๆ 3-9 ครั้ง ดูทิศทางและความน่าจะเป็น
3. มีบางครั้ง ออกเป็นฟันปลา เช่น กดซ้ายอย่างเดียว เรามักจะได้เป็น  o x o x o x  ส่วนมากไม่เกิน 6 ครั้ง (อาจเปลี่ยนได้ถ้า บอทเห็นว่าเราเริ่มจับทางได้)

5.กำหนดกำไรไม่เกิน 10% ต่อวัน เหมือนการลงทุน อะไรที่ได้มากเกินไป มักไปไวเสมอครับ

6.หายนะเกิดขึ้นได้เสมอ เป็นธรรมดาครับ บางครั้งเราเซฟทุกจุด แต่ก็มีโอกาศเกิดขึ้นได้เสมอ รู้แพ้เมื่อต้องแพ้ รู้จักชนะเมื่อต้องชนะ รับความเสี่ยงที่เรารับได้

เป็นแนวคิดเล็กๆ น้อยๆ นะครับเอาไปปรับใช้ได้นะครับผม ^_^

*****การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลก่อนการตัดสินใจลงทุนครับผม*****

lomo
POST GOLD

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2017, 10:34:01 AM »

เสาร์-อาทิตย์แล้ว bitkong แจก 15 bit (1,500 ซาโตชิ) ให้เล่นฟรีครับผม

lomo
POST GOLD

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2017, 03:28:50 PM »

พอดีเจอ คลิปนี้แล้วดูแล้วน่าใช้มากเลยครับ เป็น bot  bitkong ครับ สามารถไปโหลดใช้ฟรีได้นะครับผม

โปรแกรมบอท bitkong

วิธีใช้บอท

lomo
POST GOLD

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2017, 01:17:45 PM »

อันนี้เป็นแนวที่ผมใช้อยู่นะครับผม สามารถเอาไปต่อยอดได้นะครับ
สำหรับ crypto-games การตั้งค่าแบบนี้ (ตามรูปข้างล่าง) ถือว่าเพิ่มความเสี่ยงขึ้นอีกระดับหนึ่ง
เหตุผล เพราะ จากแต่ก่อนจะใช้แค่ 1 ซาโตชิเมื่อพอร์ตเราเริ่มโต ขึ้น
ปรับวิธีการเล็กน้อยคือ ใช้จากที่ 1 ซาโตชิ เปลี่ยนมาเป็น 10 ซาโตชิ

หลักการ
1. ตั้งเป้าหมายหมาย ต่อรอบ ของผมประมาณ 500-700 จะประมาณนี้ครับ
2. เมื่อครบเป้าหมายหยุดทันที
3. วิธีนี้จะค่อนข้างเร็วครับ ใช้เวลา ไม่เกิน 1-2 นาที เท่านั้น
4. จากเดิมที่เราจะเข้า วันละ 1 ครั้ง ผมปรับสูตรใหม่เป็น เข้าวันละ 4 ครั้ง แต่ละครั้ง เวลาจะห่างกันครับประมาณ 3-4 ชม. ถึงเข้า
    เหตุผล เพราะ ถ้าเราเข้าถี่ไป ทุนเราน้อย โอกาศ บอท จับทางมีสูงครับ จึงใช้วิธีนี้ เพราะ ใช้เวลาไม่นาน
5. โดยเฉลี่ยแล้ว ต่อ 1 วัน เราจะได้ 2,000+ ซาโตชิ ครับ ถือว่าไม่น้อยนะครับ เพราะใช้เวลาแค่ 4 ครั้ง ครั้งละไม่เกิน 1-2 นาที

เป็นแนวที่ผมใช้นะครับ ค่อยๆ ปั่นจากของฟรีไป อาจะจะใช้เวลานานหน่อยครับ เป็นการเอาของฟรีมาต่อยอดครับ

หน้า: [1] 2 3 ... 16
  พิมพ์